Giá Xe Toyota Camry 2025 & Khuyến Mãi Mới Nhất

Toyota Camry

Toyota Camry 2024 tiếp tục được nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan và có 4 phiên bản

Toyota Camry là một trong hai dòng xe sedan bán chạy nhất của hãng xe Nhật Bản trên toàn cầu nói chung, cũng như tại Việt Nam nói riêng. Mẫu sedan hạng D của Toyota ra mắt toàn cầu vào năm 1983, và khoảng 21,4 triệu chiếc Camry đã được bán ra tính đến cuối năm 2020. Vì lý do đó mà Toyota Camry được mệnh danh là “Vua của các dòng xe sedan”.

Tại Việt Nam, Toyota Camry ra mắt lần đầu vào năm 1998, và giữ vững vị trí mẫu xe bán chạy nhất phân khúc sedan hạng D trong một thời gian khá dài. Vừa qua, Toyota Camry 2024 đã được giới thiệu đến khách hàng với những nâng cấp mới, đáng giá hơn nhiều so với phiên bản tiền nhiệm, vốn được giới thiệu từ tháng 4/2019.

Đây là sự nâng cấp khá cần thiết bởi Toyota Camry đã bị đối thủ VinFast Lux A2.0 vượt mặt thời gian qua. Trong năm 2020, VinFast Lux A2.0 bán ra đến 6.013 xe, trong khi Toyota Camry chỉ bán được 5.406 xe. Điều này lại tiếp tục trong 11 tháng của năm 2021 khi doanh số VinFast Lux A2.0 lũy kế đạt 5.729 xe. Ngược lại, Toyota Camry cũng chỉ đạt 3.584 xe.

Trong lần ra mắt mới nhất, Toyota Camry 2024 tiếp tục được nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan. Tuy nhiên, hãng xe Nhật Bản đã bổ sung thêm 2 phiên bản mới, nâng tổng số phiên bản lên con số 4, giúp khách hàng có những lựa chọn đa dạng hơn. Đặc biệt, phiên bản 2.5 HV là mẫu xe trang bị động cơ hybrid (xăng kết hợp điện) duy nhất trong phân khúc.

Muốn nhận GIÁ LĂN BÁNH & KHUYẾN MÃI TỐT NHẤT dòng xe Toyota Camry từ đại lý gần bạn?

Giá xe Toyota Camry 2024 & khuyến mãi như thế nào?

Toyota Camry 2024 có giá từ 1,050,000,000 đồng, dưới đây là giá và chương trình ưu đãi tháng .

Phiên bản Giá bán lẻ Khuyến mãi tháng
Camry 2.0G 1,050,000,000 Theo chương trình khuyến mãi của đại lý
Camry 2.0Q 1,220,000,000 Theo chương trình khuyến mãi của đại lý
Camry 2.5Q 1,405,000,000 Theo chương trình khuyến mãi của đại lý
Camry 2.5HV 1,495,000,000 Theo chương trình khuyến mãi của đại lý

Giá lăn bánh Toyota Camry 2024 và trả góp như thế nào?

Nhằm giúp anh/chị nắm được chi phí lăn bánh của Toyota Camry 2024, danhgiaXe.com đã liệt kê đầy đủ các hạng mục chi phí bên dưới của từng phiên bản ứng với hai trường hợp trả góp và trả thẳng.

1. Giá xe Toyota Camry 2.0G:

Giá lăn bánh ước tính:

Hồ Chí Minh Hà Nội Khu vực khác
1. Giá niêm yết 1,050,000,000 1,050,000,000 1,050,000,000
2. Các khoản thuế & phí 127,380,700 148,380,700 108,380,700
Thuế trước bạ 105,000,000 126,000,000 105,000,000
Phí đăng kiểm 340,000 340,000 340,000
Phí bảo trì đường bộ 1,560,000 1,560,000 1,560,000
Bảo hiểm trách nhiệm dân sự 480,700 480,700 480,700
Phí đăng kí ra biển 20,000,000 20,000,000 1,000,000
Tổng chi phí (1+2) 1,177,380,700 1,198,380,700 1,158,380,700

Ước tính mức trả góp tối thiểu (85%):

Dòng xe Camry 2.0G
Giá bán 1,050,000,000
Mức vay (85%) 892,500,000
Phần còn lại (15%) 157,500,000
Chi phí ra biển 127,380,700
Trả trước tổng cộng 284,880,700

2. Giá xe Toyota Camry 2.0Q:

Giá lăn bánh ước tính:

Hồ Chí Minh Hà Nội Khu vực khác
1. Giá niêm yết 1,220,000,000 1,220,000,000 1,220,000,000
2. Các khoản thuế & phí 144,380,700 168,780,700 125,380,700
Thuế trước bạ 122,000,000 146,400,000 122,000,000
Phí đăng kiểm 340,000 340,000 340,000
Phí bảo trì đường bộ 1,560,000 1,560,000 1,560,000
Bảo hiểm trách nhiệm dân sự 480,700 480,700 480,700
Phí đăng kí ra biển 20,000,000 20,000,000 1,000,000
Tổng chi phí (1+2) 1,364,380,700 1,388,780,700 1,345,380,700

Ước tính mức trả góp tối thiểu (85%):

Dòng xe Camry 2.0Q
Giá bán 1,220,000,000
Mức vay (85%) 1,037,000,000
Phần còn lại (15%) 183,000,000
Chi phí ra biển 144,380,700
Trả trước tổng cộng 327,380,700

Bạn muốn biết thông tin LÃI SUẤT NGÂN HÀNG và số tiền hàng tháng phải trả khi mua xe Toyota Camry?

3. Giá xe Toyota Camry 2.5Q:

Giá lăn bánh ước tính:

Hồ Chí Minh Hà Nội Khu vực khác
1. Giá niêm yết 1,405,000,000 1,405,000,000 1,405,000,000
2. Các khoản thuế & phí 162,880,700 190,980,700 143,880,700
Thuế trước bạ 140,500,000 168,600,000 140,500,000
Phí đăng kiểm 340,000 340,000 340,000
Phí bảo trì đường bộ 1,560,000 1,560,000 1,560,000
Bảo hiểm trách nhiệm dân sự 480,700 480,700 480,700
Phí đăng kí ra biển 20,000,000 20,000,000 1,000,000
Tổng chi phí (1+2) 1,567,880,700 1,595,980,700 1,548,880,700

Ước tính mức trả góp tối thiểu (85%):

Dòng xe Camry 2.5Q
Giá bán 1,405,000,000
Mức vay (85%) 1,194,250,000
Phần còn lại (15%) 210,750,000
Chi phí ra biển 162,880,700
Trả trước tổng cộng 373,630,700

4. Giá xe Toyota Camry 2.5HV:

Giá lăn bánh ước tính:

Hồ Chí Minh Hà Nội Khu vực khác
1. Giá niêm yết 1,495,000,000 1,495,000,000 1,495,000,000
2. Các khoản thuế & phí 171,880,700 201,780,700 152,880,700
Thuế trước bạ 149,500,000 179,400,000 149,500,000
Phí đăng kiểm 340,000 340,000 340,000
Phí bảo trì đường bộ 1,560,000 1,560,000 1,560,000
Bảo hiểm trách nhiệm dân sự 480,700 480,700 480,700
Phí đăng kí ra biển 20,000,000 20,000,000 1,000,000
Tổng chi phí (1+2) 1,666,880,700 1,696,780,700 1,647,880,700

Ước tính mức trả góp tối thiểu (85%):

Dòng xe Camry 2.5HV
Giá bán 1,495,000,000
Mức vay (85%) 1,270,750,000
Phần còn lại (15%) 224,250,000
Chi phí ra biển 171,880,700
Trả trước tổng cộng 396,130,700

Xem thêm:

Bảng giá xe Toyota 2024 & khuyến mãi mới nhất

Đánh giá ưu, nhược điểm của Toyota Camry 2024

Toyota Camry

Không gian rộng rãi cho cả người lái lẫn hành khách phía sau chính là ưu điểm vượt trội của Toyota Camry 2024

Ưu điểm:

 - Toyota Camry 2024 sở hữu diện mạo mới ngày càng trẻ trung, hiện đại hơn.

 - Không gian nội thất sang trọng, rộng rãi, tiện nghi hiện đại và mang đậm phong cách doanh nhân.

 - Toyota Camry 2024 là mẫu sedan hạng D đầu tiên trong phân khúc sở hữu tính năng ngả lưng chỉnh điện cho hàng ghế sau.

 - Vận hành êm ái, bền bỉ và có tính ổn định cao với 3 tùy chọn động cơ, đáng chú ý nhất là phiên bản động cơ Hybrid 2.5L rất tiết kiệm nhiên liệu với mức tiêu hao chỉ 4,4 lít/100km đường hỗn hợp.

 - Được trang bị gói công nghệ an toàn chủ động Toyota Safety Sense 2.0 tiên tiến với hàng loạt tính năng như cảnh báo tiền va chạm, điều khiển hành trình chủ động, hệ thống chiếu sáng tự động cường độ cao Automatic High Beam.

 - Toyota Camry 2024 có tính thanh khoản cao giúp việc bán lại khi không còn nhu cầu sử dụng dễ dàng và được giá cao.

 - Vững chãi và linh hoạt hơn trong các pha xử lý nhờ sử dụng hệ thống treo và khung gầm TNGA mới.

 - Khả năng cách âm tốt không thua kém các mẫu xe hạng sang tầm trung.

Nhược điểm:

 - Mức giá cao hơn so với bản tiền nhiệm, đặc biệt phiên bản cao cấp nhất đã tiệm cận các mẫu sedan hạng sang như Mercedes-Benz C180 hay BMW 320i.

 - Toyota Camry 2024 không có nhiều tùy chọn về màu sơn ngoại thất.

Bạn muốn LÁI THỬ xem Toyota Camry có thực sự hợp ý gia đình bạn?

Xem thêm:

Đánh giá Toyota Camry 2023: Thiết kế trẻ hóa, trải nghiệm hoàn hảo sau tay lái

Đánh giá Mazda 6 2023: Kiểu dáng đẹp, nhiều trang bị, giá bán hợp lý nhưng nội thất bị 'bóp nghẹt'

Camry 2.5G

https://static.danhgiaxe.com/data/xe/_toyota_camry_2012_8_4192.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.50L

5 Sedan
Camry 2.5Q

https://static.danhgiaxe.com/data/xe/_toyota_camry_2012_12_3725.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.50L

5 Sedan
Camry 2.0E

https://static.danhgiaxe.com/data/xe/_toyota_camry_2012_1_8288.jpg

Number of gears: 4.00 cấp

Engine: 2.00L

5 Sedan
Camry 2.5Q

https://static.danhgiaxe.com/data/xe/toyota-camry-2015_5753.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.50L

5 Sedan
Camry 2.5G

https://static.danhgiaxe.com/data/xe/toyota-camry-2015_2837_4716_4204.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.50L

5 Sedan
Camry 2.0E

https://static.danhgiaxe.com/data/xe/toyota-camry-2015_2837_4716_5266.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.00L

5 Sedan
Camry

https://static.danhgiaxe.com/files/1280x/2ee830b6-e686-8ae4-d179-708486500379.jpg

Number of gears:  

Engine:

0
2.0G 2020

https://files01.danhgiaxe.com/fCYFhDjXanuNF9QEA8sxTADke28=/fit-in/1280x0/20200501/toyota-camry-2.0g-2020-151311.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.00L

5 Sedan
2.5Q 2020

https://files01.danhgiaxe.com/g7sdAb-qGRTweZdrD5RPyv2w3lQ=/fit-in/1280x0/20200501/danh-gia-xe-toyota-camry-2020-anh-08-750x500-151738.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.50L

5 Sedan
2.0G 2021

https://files01.danhgiaxe.com/f3PxEz0rTXCdJr8pVCmCk0NHglE=/fit-in/1280x0/20201216/toyota-camry-2.0e-2021-015936.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.00L

5 Sedan
2.5Q 2021

https://files01.danhgiaxe.com/5zlA517DOtObbAJLT3D_dDylXXo=/fit-in/1280x0/20201216/toyota-camry-2.5q-2021-020612.jpg

Number of gears: 6.00 cấp

Engine: 2.50L

5 Sedan
Camry 2.0G

https://files01.danhgiaxe.com/3SfnAzxkR5bz5egMwfUEcPN-S4s=/fit-in/1280x0/20220106/danhgiaxe.com-toyota-camry-2022-gia-1-05-ty-dong-14-152500.jpg

Number of gears:

Engine: 2.00L

5 Sedan

Tư vấn luật ô tô Toyota Camry

  • Khách hàng

    Bài viết:

    Đăng kiểm ô tô là gì? Thời hạn, chi phí, giấy tờ và các bước chuẩn bị để đăng kiểm ô tô

    10:58 AM 13/10/2023
    41047
    Đăng kiểm ô tô là một việc làm cần thiết và bắt buộc đối với tất cả các loại xe ô tô khi tham gia giao thông. Trên thực tế, nhiều người vẫn chưa thực sự hiểu đăng kiểm là gì, tác dụng của nó, cũng như chi phí và thủ tục của nó ra sao, nhất là đối với "lái mới". Đừng lo lắng, danhgiaXe sẽ giúp bạn tìm hiểu một cách cặn kẽ về đăng kiểm ô tô.
  • Khách hàng

    Bài viết:

    4 Tính năng nổi bật của màn hình android ô tô

    17:25 PM 03/10/2022
    9251
    Màn hình android cho ô tô là sản phẩm rất được ưa chuộng trong khoảng 3 năm trở lại đây. So với màn nguyên bản, màn hình android cung cấp các tính năng cao cấp hơn như kết nối internet, xem video, hỗ trợ chỉ đường, kết nối camera...
  • Khách hàng

    Bài viết:

    Lốp rộng - lựa chọn an toàn cho nhu cầu đa địa hình

    16:34 PM 12/09/2023
    9425
    Từ hàng trăm năm qua, bất chấp những tiến bộ về công nghệ và kỹ thuật của thế giới, lốp luôn được xem là một trong những thành phần quan trọng nhất trên bất kỳ chiếc xe nào. Và một trong những thông số quan trọng nhất của lốp xe là chiều rộng. Trong bài viết này, DanhgiaXe sẽ phân tích ưu/nhược điểm của lốp rộng trên nhiều điều kiện địa hình khác nhau để giúp người đọc có được sự lựa chọn phù hợp nhất với nhu cầu của bản thân.
  • Khách hàng

    Bài viết:

    Vì sao các mẫu xe phổ thông lại trang bị ghế nỉ?

    17:35 PM 13/10/2023
    24978
    Thời gian gần đây, khi phân khúc xe giá rẻ liên tục ra mắt mẫu xe mới, người mua xe cũng dần quen với lựa chọn ghế nỉ hơn so với trước. Vậy vì sao các mẫu xe này lại chỉ trang bị ghế nỉ và có cần thiết bọc lại chất liệu da sang trọng hơn hay không?
  • Believe

    Bài viết: 2490

    Toyota Veloz Cross có những gì mà Mitsubishi Xpander, Suzuki XL7 không có?

    09:40 AM 28/04/2022
    17643
    Trong bài viết dưới đây, dựa trên tương quan về giá bán, dgX sẽ so sánh thông số giữa phiên bản cao cấp nhất là Toyota Veloz CVT Top, Mitsubishi Xpander Cross và Suzuki XL7 Sport Limitted. Ngoài ra trong bài viết, chúng tôi cũng sẽ lồng ghép thông tin của các phiên bản cấp thấp hơn để người đọc dễ dàng so sánh, nhận định và đưa ra lựa chọn phù hợp hơn với nhu cầu mua xe của mình.
  • Believe

    Bài viết: 2490

    So sánh xe Toyota Fortuner 2022 và Ford Everest 2022: Cuộc chiến Nhật - Mỹ

    17:26 PM 20/02/2023
    10082
    So sánh xe Toyota Fortuner 2022 và Ford Everest 2022 về thiết kế ngoại thất, nội thất, trang bị tiện nghi, an toàn và vận hành.
  • Khách hàng

    Bài viết:

    So sánh sự khác nhau giữa 3 bản Vios mới

    11:17 AM 21/09/2022
    13674
    Toyota Vios 2021 hiện có 3 phiên bản chính, khác biệt chủ yếu ở trang bị tiện nghi và tính năng an toàn. Giá bán của xe từ 495 - 581 triệu đồng.
  • einsteini

    Bài viết: 77

    Những kỹ thuật lái xe chuyên nghiệp giúp bạn lái xe an toàn hơn

    08:52 AM 10/06/2022
    111458
    An toàn giao thông là một vấn đề được quan tâm ở khắp nơi trên thế giới nói chung và Việt Nam nói riêng. Infographic sau sẽ cung cấp cho bạn một số kỹ thuật lái xe chuyên nghiệp từ các chuyên gia, từ đó chúng ta có thể áp dụng để bảo đảm an toàn tính mạng cho bản thân cũng như gia đình trong mọi chuyến đi.
  • Khách hàng

    Bài viết:

    Những điểm ấn tượng trên Toyota Corolla Cross

    14:53 PM 01/04/2022
    11898
    Sau hơn 2 tháng ra mắt, doanh số của Toyota Corolla Cross đã bán được 2.919 xe. Trong đó tháng 10/2020, Toyota Corolla Cross đã lọt Top 10 xe bán chạy nhất với vị trí thứ 8. Điều này càng củng cố sức hút không thể phủ nhận của dòng xe này.
  • Believe

    Bài viết: 2490

    So sánh Honda City L 2022 và Toyota Vios G 2022: Chọn cảm giác lái ấn tượng hay tính thanh khoản cao?

    17:23 PM 17/02/2023
    11521
    Có chung xuất xứ và cùng nằm trong phân khúc sedan hạng B, Toyota Vios và Honda City từ lâu đã là 2 cặp đối sánh được nhiều khách hàng quan tâm, đặc biệt là với nhóm khách hàng vốn chuộng thương hiệu Nhật, có tâm lý thích "ăn chắc mặc bền".

Xem thêm xe

Đang tải thêm ...